否互相相让
Âm Hán Việt: phủ hỗ tướng tướng nhượng
否互相相让 nghĩa là nhường nhịn nhau hay không.
Các nghĩa và cách đọc
Nghĩa Vietphrase
- nhường nhịn nhau hay không
Chiết tự 否互相相让: nghĩa từng chữ
Hiểu nghĩa từng chữ giúp đoán được nghĩa của những cụm khác dùng chung chữ đó — rất hay gặp khi đọc truyện tu tiên, huyền huyễn.
Câu hỏi thường gặp
否互相相让 nghĩa là gì?
否互相相让 dịch sang tiếng Việt là nhường nhịn nhau hay không.
Âm Hán Việt của 否互相相让 đọc thế nào?
否互相相让 đọc theo âm Hán Việt là phủ hỗ tướng tướng nhượng. Trong truyện convert, âm Hán Việt thường được giữ nguyên cho tên riêng và thuật ngữ.
Vì sao Google Dịch cho kết quả khác?
Google Dịch chuyển sang tiếng Việt hiện đại nên làm mất chất Hán Việt mà truyện convert cần. Từ điển này dùng dữ liệu Vietphrase/QT — giữ đúng thuật ngữ quen thuộc như tu vi, cảnh giới, pháp bảo.
Dịch cả câu chứa 否互相相让
Trang này chỉ tra một cụm từ. Dán cả câu hoặc liên kết truyện tiếng Trung để đọc bản dịch đầy đủ, giữ bố cục trang gốc và tra từ ngay khi đọc.
Cụm từ liên quan
Các cụm bắt đầu bằng 否 — thường gặp cùng nhau trong truyện.
Thấy nghĩa chưa đúng? Mở trang Từ điển để thêm hoặc sửa cách dịch — từ tùy chỉnh luôn được ưu tiên ở những lần dịch sau.