Đến nội dung chính

餐厅不用找了

Âm Hán Việt: xan sảnh bất dụng hoa liễu

餐厅不用找了 nghĩa là không cần tìm phòng ăn.

Các nghĩa và cách đọc

Nghĩa Vietphrase

  • không cần tìm phòng ăn

Chiết tự 餐厅不用找了: nghĩa từng chữ

Hiểu nghĩa từng chữ giúp đoán được nghĩa của những cụm khác dùng chung chữ đó — rất hay gặp khi đọc truyện tu tiên, huyền huyễn.

  • 餐xan — món(ăn), xan, cơm
  • 厅sảnh — sảnh, phòng
  • 不bất — không, không phải, bất
  • 用dụng — dùng
  • 找hoa — tìm, hoa
  • 了liễu

Câu hỏi thường gặp

餐厅不用找了 nghĩa là gì?

餐厅不用找了 dịch sang tiếng Việt là không cần tìm phòng ăn.

Âm Hán Việt của 餐厅不用找了 đọc thế nào?

餐厅不用找了 đọc theo âm Hán Việt là xan sảnh bất dụng hoa liễu. Trong truyện convert, âm Hán Việt thường được giữ nguyên cho tên riêng và thuật ngữ.

Vì sao Google Dịch cho kết quả khác?

Google Dịch chuyển sang tiếng Việt hiện đại nên làm mất chất Hán Việt mà truyện convert cần. Từ điển này dùng dữ liệu Vietphrase/QT — giữ đúng thuật ngữ quen thuộc như tu vi, cảnh giới, pháp bảo.

Dịch cả câu chứa 餐厅不用找了

Trang này chỉ tra một cụm từ. Dán cả câu hoặc liên kết truyện tiếng Trung để đọc bản dịch đầy đủ, giữ bố cục trang gốc và tra từ ngay khi đọc.

Cụm từ liên quan

Các cụm bắt đầu bằng 餐 — thường gặp cùng nhau trong truyện.

Thấy nghĩa chưa đúng? Mở trang Từ điển để thêm hoặc sửa cách dịch — từ tùy chỉnh luôn được ưu tiên ở những lần dịch sau.