Đến nội dung chính

裸裸的威胁了

Âm Hán Việt: lỏa lỏa đích uy hiếp liễu

裸裸的威胁了 nghĩa là uy hiếp trắng trợn.

Các nghĩa và cách đọc

Nghĩa Vietphrase

  • uy hiếp trắng trợn

Chiết tự 裸裸的威胁了: nghĩa từng chữ

Hiểu nghĩa từng chữ giúp đoán được nghĩa của những cụm khác dùng chung chữ đó — rất hay gặp khi đọc truyện tu tiên, huyền huyễn.

  • 裸lỏa — khỏa thân, trần truồng
  • 裸lỏa — khỏa thân, trần truồng
  • 的đích
  • 威uy — uy
  • 胁hiếp — sườn, hiếp
  • 了liễu

Câu hỏi thường gặp

裸裸的威胁了 nghĩa là gì?

裸裸的威胁了 dịch sang tiếng Việt là uy hiếp trắng trợn.

Âm Hán Việt của 裸裸的威胁了 đọc thế nào?

裸裸的威胁了 đọc theo âm Hán Việt là lỏa lỏa đích uy hiếp liễu. Trong truyện convert, âm Hán Việt thường được giữ nguyên cho tên riêng và thuật ngữ.

Vì sao Google Dịch cho kết quả khác?

Google Dịch chuyển sang tiếng Việt hiện đại nên làm mất chất Hán Việt mà truyện convert cần. Từ điển này dùng dữ liệu Vietphrase/QT — giữ đúng thuật ngữ quen thuộc như tu vi, cảnh giới, pháp bảo.

Dịch cả câu chứa 裸裸的威胁了

Trang này chỉ tra một cụm từ. Dán cả câu hoặc liên kết truyện tiếng Trung để đọc bản dịch đầy đủ, giữ bố cục trang gốc và tra từ ngay khi đọc.

Cụm từ liên quan

Các cụm bắt đầu bằng 裸 — thường gặp cùng nhau trong truyện.

Thấy nghĩa chưa đúng? Mở trang Từ điển để thêm hoặc sửa cách dịch — từ tùy chỉnh luôn được ưu tiên ở những lần dịch sau.