Đến nội dung chính

烈火天罡剑诀

Âm Hán Việt: liệt hỏa thiên cương kiếm quyết

烈火天罡剑诀 nghĩa là liệt hỏa thiên cang kiếm quyết.

Các nghĩa và cách đọc

Nghĩa Vietphrase

  • liệt hỏa thiên cang kiếm quyết

Chiết tự 烈火天罡剑诀: nghĩa từng chữ

Hiểu nghĩa từng chữ giúp đoán được nghĩa của những cụm khác dùng chung chữ đó — rất hay gặp khi đọc truyện tu tiên, huyền huyễn.

  • 烈liệt — liệt, cháy mạnh, ác
  • 火hỏa — hỏa
  • 天thiên — thiên
  • 罡cương — cương
  • 剑kiếm — kiếm
  • 诀quyết — bí quyết

Câu hỏi thường gặp

烈火天罡剑诀 nghĩa là gì?

烈火天罡剑诀 dịch sang tiếng Việt là liệt hỏa thiên cang kiếm quyết.

Âm Hán Việt của 烈火天罡剑诀 đọc thế nào?

烈火天罡剑诀 đọc theo âm Hán Việt là liệt hỏa thiên cương kiếm quyết. Trong truyện convert, âm Hán Việt thường được giữ nguyên cho tên riêng và thuật ngữ.

Vì sao Google Dịch cho kết quả khác?

Google Dịch chuyển sang tiếng Việt hiện đại nên làm mất chất Hán Việt mà truyện convert cần. Từ điển này dùng dữ liệu Vietphrase/QT — giữ đúng thuật ngữ quen thuộc như tu vi, cảnh giới, pháp bảo.

Dịch cả câu chứa 烈火天罡剑诀

Trang này chỉ tra một cụm từ. Dán cả câu hoặc liên kết truyện tiếng Trung để đọc bản dịch đầy đủ, giữ bố cục trang gốc và tra từ ngay khi đọc.

Cụm từ liên quan

Các cụm bắt đầu bằng 烈 — thường gặp cùng nhau trong truyện.

Thấy nghĩa chưa đúng? Mở trang Từ điển để thêm hoặc sửa cách dịch — từ tùy chỉnh luôn được ưu tiên ở những lần dịch sau.